Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบโหมดของการถ่ายภาพหมอกครับผม ติดต่อทีมงาน

1 ควรใช้โหมดไหนดีครับในการถ่ายภาพหมอกตอนเช้า ๆ
2 ควรตั้งซัตเตอร์และรูรับแสงไว้ที่เท่าไรดีครับ
3 หากใช้อุปกรณ์อื่นๆช่วยในการถ่ายภาพหมอกควรใช้อะไรบ้างครับ หากทำให้รูปออกมาสวยๆ
4 ขอภาพตัวอย่างและขอเคล็ดลับของพวกพี่ๆหน่อยครับ
ครับคือตอนนี้ที่ลำพูนหมอกลงจัดมากบ้านผมอยู่ติดภูเขาผมพยามถ่ายรูปหมอกตอนเช้าๆแต่ดูรูปแล้วมันไม่ค่อยสวย ไม่ชัดเจน ในรูปหมอกที่มีกลับหายไปไหนหมดไม่รู้ ขอความกรุณาพี่ๆช่วยชี้แนะผมหน่อย ครับ...
ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : คนลำพูน
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 53 21:10:39 A:200.100.100.234 X:203.146.110.52 TicketID:291480

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com