Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนหน่อยค่ะ Cannon Nikon กับ Brand อื่นๆในเรื่องกล้อง ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้จะซื้อกล้อง(DSLR)ก็เลยเข้ามาหาข้อมูลในนี้เยอะเหมือนกัน ^ ^
แต่ก็สงสัยอยู่หลายอย่างค่ะ คือว่า..
1. ทำไมไม่ค่อยมีใครพูดถึงแบรนอื่นๆนอกจาก Cannon กับ Nikon เลย แบรนอื่นสู้ไม่ได้เหรอ?? อันนี้เราไม่ได้ตั้งใจดูถูกหรือโจมตีอะไรนะคะ แต่สงสัยจิง
2. Sony ดีไหมถ้าในรุ่นใกล้เคียงกัน เราจะเจอบ่อยๆเช่น 550D, D5000, D3100, D90 ... แต่ไม่ค่อยได้เจอแนะนำของทาง Sony เลยอ่ะคะ พี่ๆที่เล่นกล้องกันไม่นิยมกันหรือคะ
3. แล้วของ Nikon ไม่ค่อยมีประกันศูนย์เหรอ พอดีเปิดดูราคาตามเว็บ เช่น D2H, EC-mall, Pix-One เห็นแต่ราคา ปกศ ของ Cannon??? แต่ไม่เจอของ Nikon
4. แล้วเรื่องความสดของสีในภาพ Nikon กับ Cannon อันไหนสีสดกว่าคะ หรือแล้วแต่ความรู้สึกของแต่ละท่านไม่เหมือนกัน - -"

ยาวซักนิดแต่รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า

จากคุณ : Creez
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 53 15:03:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com