Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้กล้อง compact, รบกวนคำแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

อยากได้กล้อง compact ราคาไม่เกินหมื่น หรือเกินนิดหน่อยอ่ะครับ

1.  เอาไว้ถ่ายเด็กที่ไม่ค่อยอยู่นิ่งๆ ถ่ายทีไรภาพไหวทู๊กที     อันนี้ผม weight ความสำคัญไว้ที่เต็ม 10 เลยครับ
2.  ถ่ายตอนกลางคืนค่อนข้างบ่อย อยากได้ low noise อ่ะครับ   ผม weight ความสำคัญไว้ที่เต็ม  10 เหมือนกันครับ
3.  ใช้ง่าย เหมาะกับระดับสติปัญญาแบบผม (ค่อนข้างโง่เรื่องกล้องอ่ะครับ แหะๆ)   ผม weight ความสำคัญไว้บ้างครับ  ประมาณ 5
4.  ถ้ามีปุ่มกดสำหรับถ่าย VDO ต่างหาก ไม่ต้องหมุนเลือก หรือ set up ก็ยิ่งดีครับ    ผม weight ความสำคัญไว้ประมาณ  7 ครับ
5.  ถ้าได้แบบที่ใช้ battery alkaline ทั่วไปได้ยิ่งดี  แต่ก็ไม่สำคัญมากครับ    ผม weight ความสำคัญไว้ประมาณ  3 ครับ
6.  หุ่นบางแบบใส่กระเป๋าเสื้อสะดวก  แต่ก็ไม่สำคัญมากเหมือนกันครับ   ผม weight ความสำคัญไว้ประมาณ  5 ครับ

อาจจะดูจุกจิกหน่อย แต่เห็นใจเถอะครับ ผมดูมาหลายร้าน อ่านมาหลายเว็บจนงงไปหมดแล้ว

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ   ขอบคุณมากๆเลยครับ

.........

จากคุณ : Jele
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 53 12:13:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com