Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะเล่นมือหมุน จะเริ่มอย่างไรดี ติดต่อทีมงาน

ผมคิดจะเล่นมือหมุน มีคำถามท่านผู้มีประสบการณ์ดังนี้ครับ

1. ผมคิดว่าจะเริ่มจาก  E-PL1 จะมีปัญหาเรื่องการดูโฟกัสที่ LCD เวลาแดดจัด และสภาพแสงมืดจากการใช้เลนส์ Macro หรือ Zoom หรือไม่ ผมคงไม่คิดซื้อ EVF เพราะแพงครับ

2. ผมมีเลนส์ที่ติดกล้อง Nikon FM2 50 mm จะนำมาใช้ผ่าน adapter โดยไม่ต้องแก้ไขที่ตัวเลนส์ได้หรือไม่

3. หากผมได้เลนส์กระจก 500 mm มาจะเอามาใส่ EPL1 ได้หรือไม่ ดูมันจะ over size ไปมาก

4. เวลาถ่ายมือหมุนเราตั้ง F ที่ไหน เลนส์ หรือกล้อง

ขอถามแค่นี้ก่อนนะครับ

จากคุณ : 2eyes
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 19:58:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com