Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ รายงานผลการทดลองใช้ NEX 3 จากผู้ใช้ EPL1 +++ (คำเตือน รูปเป็นร้อย เนทช้าอย่าแหยม) ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากผมขาย D90  ไปวันก่อน  
เพราะว่า D90  มันถึงอายุของมันแล้ว  ยิงไปแสนสาม shot  เลยขายดีกว่า

กะว่าจะไปถอย  D3100  มาใช้แทน D90 ครับ
เพราะต้องการใช้  mirorless ตัวนึง  DSLR 1.5x  อีกตัวนึง

------------------------------------

แต่ว่าบังเอิ๊ญ บังเอิญ  

เมื่อวานซืน  ดันไปสะดุด  NEX3 + 16mm  ซะก่อน

เพราะว่า มีร้านพี่ชายใจดี ขายให้ในราคาดีมากๆ

คิดไปคิดมา อืม มันก็  1.5X  เหมือน  D3100  เนอะ  เผลอะๆเซ็นเซอร์ตัวเดียวกันด้วย

ผมถาม เฮ้ยพี่  ถ้่าเล่นผมแล้วไม่ชอบ สักอาทิตย์นึง
เอามาขายคืนหักเท่าใหร่      เอ้า หักพันเดียวละกัน !

ประเจ้า  แมร่ง คำๆนี้ศักดิ์ิสิทธิ์จริงๆครับ
เดินออกไปกด ATM  หน้าร้านมาเลยทีเดียว  

ทำให้ผมมี  Mirorless สองค่ายอยู่ในมือพร้อมๆกัน  555

ไม่ได้เอามาชนกันตรงๆนะครับ  เดี๋ยวกล้องพัง
เอาเป็นลักษณะห้อยกล้องไป สองตัว  
ตัวนึงติดเลนส์สั้น  อีกตัวติดเลนส์ยาวซะมากกว่า

ปล. หากท่านเห็นว่ากระทู้นี้พอมีประโยชน์ กรุณากดปุ่ม เก็บเข้าคลังกระทู้ครับ

จากคุณ : tamrong
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 20:22:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com