Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===> รบกวนแนะนำกล้องให้หนูทีค่ะ <=== ติดต่อทีมงาน

สวัสดี และ Merry X'mas ย้อนหลังนะคะ

พอดีเลยวันคริสมาสต์มาหมาดๆ โทรทวงถามของขวัญจานซานตาคอสมาค่ะ

ตกลงกันไปตกลงกันมาซานตาคอสยินดีซื้อกล้องตัวใหม่ให้ค่ะ

ตัวเดิมใช้กล้องป๊อกแป๊กของโซนี่อยู่ เก่ามากแล้ว (ซื้อตั้งแต่ซานตาคอสยังสาว)

แต่ปัญหาคือ.. หนูไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลยค่ะ

ไม่รู้ว่าดูสเป๊กยังไง ข้อดี/ข้อเสีย ยี่ห้อไหนเป็นยังไง

ตกลงกันไว้คงเป็น DSLR ค่ะ งบประมาณ 20k + -  ได้ไม่มากค่ะ

พี่บางท่านแนะนำว่าเพิ่งใช้ ไม่ต้องซื้อดีๆ มากก็ได้ (เอาสักหมื่นต้นๆ)

แต่ไม่รู้ว่าจะใช้รุ่นไหนยังไงดี เลยต้องมารบกวนกูรูจากห้องกล้องแนะนำด้วยค่ะ

ภาพที่ชอบถ่ายจะเป็นวิวธรรมชาติ และดอกไม้ค่ะ รูปคนบ้างบางทีแต่เน้นไปทางธรรมชาติมากกว่า

รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ แนะนำหนูที ชี้แนะหนูด้วย

ถ้าได้กล้องแล้วคงต้องเข้ามาแอบอ่านกระทู้ห้องนี้บ่อยขึ้น

ขอบคุณทุกคำแนะนำและทุกความคิดเห็นค่ะ

จากคุณ : ~นายหญิงน้อย~
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 53 01:10:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com