Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** 300D กับทริปหนอนในความทรงจำ *** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆสมาชิกห้องหนอนทุกท่านนะครับ

ก่อนอื่นขอเกริ่นว่าเป็นนิสัยของผมที่ปีใหม่ทีนึงก็เคลียร์ไฟล์ที่สะสมไว้ว่าจะทิ้งอันไหนจะเก็บอันไหนไว้

และเนื่องจากปีที่ผ่านมาเริ่มโหลดบิทเอาหนังมาดูตามคำแนะนำของน้าหนุ่มจูจู้โหล หยอกเย้า

จึงทำให้เนื้อที่ใน HDD 3 ลูกของผมร่อยหรอลงไปเป็นอันมาก

มาปีนี้เลยสังคายนาใหญ่ครับ  ได้ลบไฟล์เก่าๆทิ้งไปอีกเป็นพะเรอเกวียน

และแล้วก็ได้เจอกับไฟล์ของ 300D ที่เป็น DSLR ตัวแรกของผม

ก็เกิดความรู้สึกรำลึกถึงอดีตของห้องนี้สมัย 6-7 ปีก่อนอยู่ไม่น้อย

และประสมกับที่ได้คุยกับคุณสุพจน์ที่ร้านโฟโต้ไฟล์ชั้นล่างเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาด้วย  ก็คุยกันว่า 300D มันสร้างกระแสความฮิต DSLR ขึ้นมาขนาดไหนในช่วงนั้น

ผมจึงขอตั้งกระทู้รวมมิตรภาพจากทริปต่างๆของห้องหนอนที่ผมถ่ายด้วย 300D ในอดีต  เอามาให้ชมกันเล่นๆ

และใครอยากแจมก็ตามสบายเลยครับ  

เรามาร่วมสนุกกันแต่กระทู้นี้ขอเป็น 300D และเป็นภาพจากทริปหนอนเท่านั้นนะครับ
(ทริปใหญ่หรือทริปย่อยไปกันเองก็ได้ ขออย่าเกินคนละ 5 ภาพนะครับถ้ามีมากจริงๆตั้งกระทู้ใหม่ได้เลย  ส่วนผม จขกท. ผมขอ 10 ภาพ 555)

ภาพแรกเลยครับทริปสวนรถไฟ

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 54 14:01:29

จากคุณ : ตอสระอือ
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 13:59:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com