Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อตัดสินใจซื้อ GF1 แล้วต้องทำยังไง ติดต่อทีมงาน

ตัดสินใจซื้อ GF1 พร้อมเลนส์kit 20 มม.
แต่มีปัญหาดังนี้
1.ซื้อประกันร้านในไทย ราคา 20,500 บาท หรือจะฝากคนหิ้วจากญี่ปุ่น ราคาเช็คจากเว็บ kakaku.com ถูกสุด คิดเป็นไทย 16,000 เศษๆ น่าจะไม่มีภาษาอังกฤษ เสียจะส่งซ่อมที่ไหน  ตัวเลือกไหนคุ้มครับ
2.อยากถ่ายมาโคร เลือกเลนส์อะไรดีครับ หาเลนส์มือสอง  มาใส่ adapter ได้ไม๊ครับ(คาดว่าน่าจะถูกกว่า เลนส์ค่ายรึเปล่า) รบกวนช่วยแนะนำเลนส์ที่คุณภาพดี ราคาเหมาะสมให้ด้วย (สัก 3 ราคาที่ไม่เกิน 8000 บาท)
3.อยากถ่ายกล้วยไม้ที่อยู่บนคบไม้สูงๆ ควรใช้เลนส์แบบไหนดี  แนะนำด้วยครับ สัก 3 ราคา(ขอเป็นราคาสำหรับมือใหม่ งบน้อยด้วยครับ)
รบกวนน้าๆด้วยครับ

จากคุณ : โครมันยอง
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 54 20:59:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com