Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่สงสัยครับ กล้องคอมแพคแต่ละราคานี่มันถ่ายภาพชัดเจนเหมือนกันหรือเปล่าครับ ราคาที่สูงขึ้น เราได้อะไรกลับมาครับ... ติดต่อทีมงาน

มือใหม่สงสัยครับ  กล้องคอมแพคแต่ละราคานี่มันถ่ายภาพชัดเจนเหมือนกันหรือเปล่าครับ   ราคาที่สูงขึ้น เราได้อะไรกลับมาครับ....

..... อย่างเช่นราคา 3-4 พัน  กะ 5-6 พัน หรือ 7-8พัน หรือ หมื่นนึง นี่มันถ่ายชัดเหมือนกันหรือเปล่าครับ

งั้นกระทู้นี้ขอให้แนะนำกล้องตัวใหม่ให้ผมด้วยนะครับ

สรุปสิ่งที่ต้องการนะครับ

1. ถ่ายง่าย
2. ถ่ายในร่ม ถ่ายเด็กเคลื่อนไหวได้ดี โดยไม่ใช้แฟลต
3. ภาพสวย ดูสว่าง
4. งบเริ่มที่ 5 พัน ถึง 1 หมื่น  หรือถ้าต้องแพงกว่านี้ก็พอได้ครับถ้าจำเป็น

อยากให้เปรียบเทียบตัวที่แนะนำหน่อยครับว่า สเปกเทียบกับตัวเดิมของผม Panasonic Lumix DMC-FX8  (พอดีตกพื้นเสียไป) ดีกว่าหรือเปล่า
.
.

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 54 08:33:01

จากคุณ : Superman_joo
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 22:48:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com