Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตัดสินใจหน่อยครับ nikon vs canon ติดต่อทีมงาน

canon eos 60D + len 18-135 (29 คน)
  nikon D3100 +len 18-200 (8 คน)

78.38%
  canon eos 60D + len 18-135 (29 คน)
 21.62%
  nikon D3100 +len 18-200 (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 37 คน

ราคา canon แพงกว่า 1000บาท (ปกร)
ข้อมูลอ้างอิง จากเวปดิจิ...
ผู้ใช้ ยังไม่เคยใช้กล้อง DSLR มาก่อนเลยครับ แต่หลังจากเข้ามาอ่าน เข้ามาดูรูปในห้องนี้ประมาณ 2สัปดาห์ ก็อยากลองถ่าย อยากได้รูปสวยๆกับเค้าบ้าง
รบกวนพี่ๆ น้าๆ ช่วยเลือกให้ด้วยครับ หรือมีร้านไหนแนะนำก็หลังไมค์ได้ครับ
ปล ได้ไปลองจับ มาแล้วทั้ง2 รุ่น ชอบทั้ง2รุ่น แต่อยากได้คำแนะนำจากผู้ใช้จริงมากกว่าครับ
เน้นถ่าย วิว ถ่ายคน ครับ
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

จากคุณ : silent_n
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 54 11:36:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com