Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ กล้อง compact เน้น wide ครับ ติดต่อทีมงาน

เคยเล่น dslr ฟิล์มไป จนเลิกไปละ
ตอนนี้อยากได้กล้องซักตัว เอา คอมแพคพอแล้ว dslr ไม่ไหว ไม่สนุกเลย

อยากได้ที่ wide ครับ เพราะเคยใช้ 24 กับฟิล์มมาแล้วชอบฟิลนั้นมาก

มีมั้ยที่ราคาไม่ถึงหมื่น แบบไม่แรงมากอะครับ เน้นถ่ายขำๆ

ส่วนรูปนี้กล้องที่ทำงาน samsung pl150 มี lcd ข้างหน้า เปิด wide สุดแล้วก็พยายามจะเล่น dof ได้ประมาณนี้
หน้ากล้องมันเขียนว่า 4.9-24.5mm 1:3.5-5.9 27mm
เลยไม่รู้ว่าระยะเลนส์ในรูปนี้เท่าไหร่ พอเข้าไปดู EXIF ในรูปมันบอก focus lenght แค่ 5 mm - -' งงกับเค้า

ยังไงรบกวนแนะนำหน่อยนะคร๊าบบ

จากคุณ : sillygang
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 54 18:03:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com