Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ อยากเล่นกล้อง ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีสนใจ อยากเล่นกล้อง DSLR บ้างค่ะ แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ที่ดูๆไว้ คงเป็นตัวเริ่มต้นคือ 550D อยากขอคำแนะนำดังนี้ค่ะ

1.เกี่ยวกับการเลือกซื้อ ว่าควรจะดูหรือเช็คอะไรตรงไหนบ้าง
2.กล้องประกันศูนย์กับประกันร้าน ราคาต่างกันพอสมควร ควรเลือกแบบไหนดีคะ แล้วถ้าเลือกประกันร้าน เมื่อกล้องมีปัญหา จะส่งซ่อมลำบากมั้ยคะ จะมีปัญหาเรื่องอื่นๆตามมาหรือเปล่า

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าเลยนะคะ เพราะเป็นกล้องตัวแรกที่ลงมือลงแรงเก็บเงินซื้อเอง เลยกังวลนิดหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : เด็กหญิงปุยฝ้าย
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 54 00:35:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com