Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---- ช่วยด้วย!!! แนะนำกล้อง dslr ทีค่ะ ---- ติดต่อทีมงาน

คือกล้องตัวนี้จะใช้ไปตลอดเลย อยากได้กล้องที่อยู่กลางๆ คือ ไม่ใช่ว่าดีเว่อจนเกินไป หรือแย่จนเกินไป อยากได้ที่ดีพอใช้ๆ มีงบอยู่ประมาณ15,000 เกินกว่านี้มากก็ไม่ไหวค่ะ

ที่ดูๆไว้ก็คือ เคยลองเล่น 450d และ 1000d ของเพื่อน อยากได้ของหนอนมากกว่า ความชอบส่วนตัวจ้ะ

ส่วนเรื่องฟังก์ชัน การใช้งานนี่ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ คือจะซื้อมาศึกษาเองแล้วก็ลองใช้ไปเรื่อยๆ

การใช้งานนี่ก็ ถ่ายรูปคน วิว อะไรไปเรื่อยค่ะ แต่ส่วนใหญ่เน้นคนมากกว่า

รบกวน พี่ๆป้าๆน้าอา ช่วยแนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

** ขอเปลี่ยนงบเป็นไม่เกิน2หมื่นแทนค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 54 23:08:05

จากคุณ : hmtomon
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 54 20:57:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com