Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามเกี่ยวกับการเลือกซื้อกล้องคู่ใจสักตัวครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่าผม สนใจและชอบการถ่ายภาพมากนะครับ แต่ยังไม่มีกล้องไว้ใช้เองซักตัว อยากซื้อกล้องไว้ใช้งานซักตัวครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะซื้อกล้องชนิดไหนมาใช้ดีนะครับ ส่วนตัวชอบกล้อง dslr อ่าครับ แต่ราคามันสูง ไม่รู้จะแหมาะกับมือใหม่หรือเปล่า หรือ จะซื้อกล้อง คอมแพค แบบธรรมดาดีครับ แล้วถ้าจะซื้อกล้องแบบ dslr รุ่นไหนเหมาะกับมือใหม่มากที่สุดอ่าครับ แบบราคาไม่แรงเกินไปครับ ส่วนยี่ห้อ ในใจตอนนี้ ก็มี canon nikon and sony ครับ ชอบถ่ายภาพทุกอย่างที่ผ่านมาเลยครับ แบบว่าภาพธรรมหน่ะครับ ^^ รบกวนด้วยนะครับ

จากคุณ : Ballz
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 54 22:54:46 A:1.46.204.11 X: TicketID:311824

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com