Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำกล้อง compact สำหรับคนไม่มีฝีมือหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

ความรู้เรื่องกล้องน้อยมากค่ะ   แต่เป็นคนชอบ (ถูก)ถ่าย   อยากได้กล้อง compact ที่ใช้ง่ายๆ   ไม่ต้องมีลูกเล่นมากก็ได้เพราะปรับไม่ค่อยเป็น - -"   แต่ขอให้ถ่ายออกมาแบบไม่ต้องใช้ฝีมือเท่าไหร่แล้วภาพสวย...........จะมีมั้ยเนี่ย  

เน้นถ่ายคน   ถ่ายรูปตัวเองกะเพื่อนๆหรือครอบครัวเวลาไปงานแต่ง   งานเลี้ยงรุ่น   หรือว่าไปเที่ยวค่ะ   อยากได้ที่ราคาเบาๆเพราะที่บ้านมีกล้องอยู่แล้วตัวนึง  เป็น canon ixus อะไรซักอย่างจำไม่ได้ค่ะ     แต่ว่าบางทีดันมาอยากใช้ตรงวันกัน    เลยอยากจะซื้ออีกซักตัวจะได้ไม่ต้องแย่งกันค่ะ   เห็นตอนนี้มีโฆษณาขาย canon A2200 อยู่   ราคา 3990 เอง   น่าสนใจมั้ยคะ   หรือว่ายี่ห้ออื่นก็ได้   มียี่ห้อไหนจะแนะนำรบกวนด้วยนะคะ

อีกอย่างที่สงสัยมานานแล้ว    ว่ากล้องยี่ห้อเดียวกัน   แต่ราคาถูกกับราคาแพงมันต่างกันที่ตรงไหน     นอกจากลูกเล่นแตกต่างกันแล้วคุณภาพของรูปที่ได้เหมือนกันมั้ยคะ    รุ่นถูกๆมีลูกเล่นน้อยกว่า   แต่รูปออกมาสวยเหมือนกันใช่หรือเปล่า   หรือว่ารุ่นถูกๆจะสวยสู้รุ่นแพงๆไม่ได้   ถ้่าเทียบจากคนถ่ายที่ำไม่ค่อยมีฝีมือคนเดียวกัน     เพราะเราถนัดถ่ายแบบเปิดกล้องมาก็กดๆๆๆอย่างเดียวน่ะค่ะ  

ปล.  ถ้ามีรูปประกอบถ่ายจากกล้องที่แนะนำจะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

จากคุณ : SWEET TOFFY
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 54 01:34:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com