Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถุงกันชื้นแบบนี้ใช้ได้มั้ยครับ แล้ว UV filter เกรดมันมียังไงบ้าง ติดต่อทีมงาน

ถุงดูดความชื้นแบบที่ซื้อใน daiso 60 บาทใช้แขวนตู้เสื้อผ้าแบบนี้เอามาใช้กับกล้องได้มั้ยครับ
แล้วถ้าไม่ซื้อกล่อง เอากล้อง+เลนส์ เก็บในกระเป๋า แล้วเอาถุงดูดความชื้นแบบนี้ใส่เข้าไป พอไหวมั้ยครับ

แล้ว UV filter เห็นราคามันหลากหลายมาก ตั้งแต่ 300 - 2000 คุณภาพมันต่างกัน
มากมั้ยครับ แล้วถ้าแบบ 300 อย่าง murami ธรรมดาทำให้แสง + สี มันเพี้ยนไปรึเปล่า
พึ่งเริ่มกับ 550d + 18-135 ครับ ไม่ได้เน้นอะไรมาก ถ่ายเล่นขำๆพอมีความสุขครับ

จากคุณ : Dark Archon
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 54 22:40:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com