Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

epl2 กะ nex5 หรือ s0ny a580 ดีคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ สนใจจะซื้อกล้องใหม่ค่ะ
จากที่ดูreview มาแล้วก็สรุปอยู่ที่  EPL2 , GF2 , Nex 5 หรือ sony A580 ดีคะ ตัดสินใจไม่ถูกเลยจริงๆ
ตอนแรกก็ชอบ gf2 แต่เมื่อเปรียบกับ epl2 ก็ชอบepl2มากกว่าก็สรุปว่าจะซื้อ EPL 2 แล้วล่ะค่ะ
แต่เพื่อนก็บอกว่า ถ้าซื้อกล้องแบบที่ใช้เป็น dslr อย่างนี้ซื้อกล้อง dslr ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ ก็เลยมีตัวเลือกะหว่าง epl2 กะ a580
แต่ทีนี้มีคนบอกว่า a580 สูสี nex5 ซึ่งก็ชอบอยู่เหมือนกัน
แล้วทีนี้จะเอาไงดีหว่า เลยมาขอความเห็นจากเพื่อนๆห้องนี้ดีกว่า ซึ่งมีความรู้มากกว่าเรา ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากเลยค่ะ

จากคุณ : Find_me @ Smile_again
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 54 23:09:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com