Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลองเล่น KIEV88+90/2.8 Macro-Kiler ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้องวรเดชครับ ที่ไปเที่ยวรัสเซียแล้วหิ้วกล้องตัวนี้กลับมาด้วย พี่โน่เลยได้ลองเล่นสักที ลองเล่น KIEV88+90/2.8 Macro-Kiler เป็นกล้องที่ออกแบบเหมือนกับ กล้อง HASSELBLAD ตระกูล 1000 ของเขาครับ ซึ่งจะมีระบบชัตเตอร์ที่ระนาบฟิล์มครับ เหมือนกับกล้อง 135 ทั่วไปครับ ทำให้มีสปีดใ้ช้งานอยู่ที่ 1/2-1/1000 วินาทีครับ ตัวกล้องใช้ฟิล์ม 120 ให้ขนาดภาพ 6x6 cm.ครับ เป็นฟอร์แมทสแควคลาสสิกดีครับ ตัวม่านชัตเตอร์ทำด้วยเหล็ก ซึ่งน่าจะทนทานดีนะครับ จากที่ได้สัมผัส ตัวกล้องออกแบบได้ดีครับ งานผลิตเรียบร้อยแข็งแรง ตัวเลนส์จะเป็นระบบล๊อคแบบพิเศษ P6 เวลาถอดเลนส์ออกแล้วจะใส่กลับเข้าไปต้องกดชัตเตอร์ทิ้งก่อนแล้วค่อยใส่ครับ ไม่งั้นจะติดกระจกสะท้อนภาพครับ ... 555  
เลนส์ที่ติดมาในชุด จะมีเลนส์ 90/2.8 Macro-Kiler

จากคุณ : NENO-C
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 54 12:21:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com