Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MACRO by POPUMON แนะนำการถ่ายมาโครแมลงแบบง่ายๆ รวมถึงวิธีการเตรียมตัว set-up ต่างๆ ติดต่อทีมงาน

พอดีได้มีโอกาสไปสอนถ่ายวิวถ่ายคนและถ่าย "มาโคร" ให้กับเพื่อนที่เพิ่งจะจับกล้อง DSLR
ถ่ายเป็นครั้งแรกครับ เลยหาโอกาสเก็บภาพ วิธีการที่ผมไปสอนและแนะนำ มาแชร์กับเพื่อนๆด้วยครับ

ขอบคุณ nimily ผู้เริ่มจับ DSLR ครั้งแรกในชีวิต และ อุปกรณ์กล้องใหม่เอี่ยมอายุยังไม่ถึงหนึ่งสัปดาห์ในการทดสอบครั้งนี้ด้วยครับ

แอบโปรโมทกระทู้แรกของ nimily เค้าหน่อย
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O10720543/O10720543.html

---------

BASIC MOCRO LESSON1 : HOW TO MACRO
Sony A580 + Lens Kit 18-55 SAM + DIY SoftBox

แนะนำการถ่ายมาโครแมลงแบบง่ายๆ รวมถึงวิธีการเตรียมตัว set-up ต่างๆ

---------

เบื้องหลังต่างๆ ถ่ายโดย iPhone4 ครับผม เชิญชม

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 54 23:34:27

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 54 17:18:41

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 54 17:02:54

จากคุณ : popumon
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 54 16:48:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com