Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง เลนส์ จาก กล้องพับ เอามาใช้กับกล้องดิจิตอลได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีช่วงนี้ผมหา กล้องฟิล์มอยู่ ก็เลยได้ดูกล้องฟิล์มหลายๆตัว

เห็นพวกกล้องพับ เยอรมัน หลายตัว เลนส์ค่ายดังๆทั้งนั้น เลยไม่รู้ว่า สามารถเอามาใช้กับกล้องดิจิตอลได้ไหมครับ

แต่เลนส์มันเล็กพอสมควร น่าจะติดขอบดำ  

เคยเห็นคนเอาเลนส์ จากกล้องฟิล์มเยอรมันเก่าๆ ที่ไม่ใช่ กล้องพับ  เอามาโพสขาย พร้อมรูปตัวอย่าง  โบเก้หลังมันหมุนติ้วเลยครับ

โทรไปถาม เค้าบอกว่าต้องใช้กับพวก mirrorless  

น้าๆคนไหนเคยลองใช้เลนส์พวกนี้้บ้างครับ  มาขอความรู้อีกแล้ว

ขอบคุณครับ

ภาพจาก biotar 70/1.5 เซฟมาจาก flickr โบเก้วิ้งเลย

จากคุณ : อั้งเสาะ
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 23:26:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com