Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

13maysa : Bangkok Flood 2011 ชุดที่2 ติดต่อทีมงาน

สภาวะอุทกภัยในกรุงเทพฯ ครั้งนี้ ทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรจากสังคมเมืองได้อย่างมาก จากการได้เดินทางไปสัมผัสด้วยตนเอง ไม่นอนนิ่งดูข่าวกับเว็บไซด์อย่างเดียว รอบนี้ได้เดินทางไปไกลขึ้นและหลากหลายที่ ด้วยตนเองและไม่รบกวนการช่วยเหลือหรือเป็นภาระให้กับการทำงานของทหารหรือประชาชนที่ประสบภัยเด็ดขาด ผมไปให้กำลังใจชาวบ้าน พูดและคุยกับพวกเขา สัญญาว่าจะนำภาพไปเผยแพร่ให้เห็นผลกระทบที่เกิดขึ้น ไปมอบอาหารให้ทหารและพูดคุยสอบถามความเป็นอยู่ของกลุ่มผู้เสียสละที่กองทัพบก
นำภาพมาเล่าสู่กันอ่านครับผม

จากกระทู้แรกที่ผมได้จัดลงภาพไป น้องหมาปิ่นเกล้าได้ลง นสพ.กรุงเทพธุรกิจ  ได้ออก ThaiPBS อย่างน้อยภาพถ่ายจากคน ๆ หนึ่งได้สะท้อนให้กลุ่มคนได้เห็นถึงน้ำใจและการเอื้ออาทรต่อกัน ต่อสังคมใหญ่ได้ ก็จะทำต่อไปครับผม หากสนใจย้อนกลับไปอ่านได้ครับผม
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O11269656/O11269656.html

ภาพแรก เป็นภาพสะท้อนของความสูญเสียที่ยิ่งใหญ่อีกจุดหนึ่ง ที่ทำให้ชาวต่างชาติต้องจับตามอง  สนามบินดอนเมือง

จากคุณ : song13
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 54 11:31:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com