Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำกล้อง compact ราคาไม่เกิน 5000 ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือเรื่องมีอยู่ว่ากล้อง Canon Digital IXUS 850 IS ที่ใช้อยู่ ถ่ายรูปแล้วมันเบลอๆ ค่ะ เลย เลยไปถามราคาซ่อมมา ตั้ง 4500

โห ... เลยไปเชคราคา โคยโทรไปถามศูนย์ ปรากฎว่า ราคาเครื่องใหม่รุ่นเดิม อยู่ที่ 4922 บาท เราเลยคุยกับแม่ว่าซื้อใหม่เถอะ ราคาพอๆกัน แม่บอกให้ซื้อรุ่นเดิม มันถ่ายภาพสวย

แต่เราก็อยากหาข้อมูลรุ่นอื่นเปรียบเทียบด้วย เพราะอันนี้ก็ซื้อมานานแล้ว อาจมีรุ่นใหม่ๆ ออกมา แล้วราคาประมาณนี้ แต่ดีกว่า แต่พอดีเราไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลย เลยอยากได้คำแนะนำค่ะ

ขอไม่เกิน 5000 นะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จริงๆแล้วหาข้อมูลแล้ว แต่มันเยอะไปหมด งง มาก ตัวเลขอะไรเยอะมากๆ เราก็คิดเอาเองว่าเลขเยอะๆคือดี .... ท่าจะไม่รอดเลยมาตั้ง กระทู้ถาม ผู้รู้ดีกว่า

จากคุณ : kritnana
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 54 19:37:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com