Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(หัดถ่ายภาพ)ถ่ายไฟเป็นแฉกโดยไม่ใช้ขาตั้งกล้องได้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

เดินผ่านอนุสาวรีย์ชัยฯตอนหัวค่ำ เลยลองเอากล้องมาถ่ายไฟถ่ายวิวดูค่ะ
ภาพเบลอหมดเลย ลองหาความรู้ดูทราบมาว่าขาตั้งกล้องและสายลั่นชัตเตอร์จำเป็นมากสำหรับการถ่ายแบบนี้
แต่ก็อยากมาลองปรึกษาน้าๆดูค่ะว่าเราจะพอมีวิธีถ่ายภาพวิว ภาพไฟโดยมีแค่กล้องกับเลนส์Kitได้ไหมคะ
ภาพที่โพสต์ไม่ได้แต่งภาพอะไรเลยค่ะ ใช้ 550D+Kit ไม่ได้ใช้แฟลช แต่ดันISOไปสูงมาก ต่ำๆถือไม่ไหวค่ะ นานเหลือเกิน
ตามที่อ่านมาปกติภาพต้องรอกัน 20-30วินาที มีวิธีใดที่ทำให้ถ่ายแบบธรรมดาแต่ภาพพอดูได้ไหมคะ
(ไม่ถึงกับต้องสวยงาม เพราะคงเป็นไปไม่ได้ใช่ไหมคะ) ขอรบกวนปรึกษาด้วยค่ะ

จากคุณ : Matchtown
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 54 00:50:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com