Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ยืมกล้องไป แล้วทำเลนส์ค้างอ่ะค่ะ มีวิธีใด้แก้ไขได้บ้างค ติดต่อทีมงาน

Canon S95 พอดีว่าแม่ยืมไป แต่ไปเปิดท่าไหนไม่รู้ เลนส์ค้างอ่ะค่ะ ขึ้นหน้าจอว่าเลนส์มีปัญหา
เอาเข้าศูนย์ เค้าก็บอกว่า ต้องเปลี่ยนเลนส์อย่างเดียว ทำอย่างอื่นไม่ได้เลย
ราคาซ่อมรวมอะไหล่ + ค่าแรง ก็ 6027 บาทค่ะ น้ำตาไหลอาบเลยอ่า
เลยอยากจะถามผู้รู้ว่า พอจะมีทางไหนมั้ยคะ ที่จะซ่อมได้ โดยไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์ แล้วนอกจากศูนย์แล้ว เอาไปซ่อมที่ร้านไหนได้อีกบ้าง

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

กล้องตัวนี้ใช้มาได้ 1 ปี กะอีก 1 เดือน รักมาก เพราะถ่ายรูปสวยถูกใจ ตอนนี้ ใจสลายไปแล้วอ่า T^T

จากคุณ : tangmo_hp
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 55 14:47:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com