Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนทำกล้องตกน้ำทะเล แล้วเงียบค่ะ ทำยังไงดี ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอลำดับความนิดนึงนะคะ
ไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนแล้วเราเอากล้องดิจิตอลไป มันก็ไม่ได้แพงมากค่ะแค่หมื่นกว่าบาท แล้ววันที่ต้องไปดำน้ำ เราไม่อยากเอากล้องไปเพราะเห็นว่าคงไม่มีเวลามาถ่าย แต่เพื่อนเค้าอยากจะเอาไปเราก็เลยไม่อยากขัด แล้วตอนเดินลงเรือเพื่อนดันถือกล้องไม่ระวังน้ำทะเลคลื่นซัด กล้องเปียกเลยค่ะ จากนั้นกลับมากทม เพื่อนก็ให้เราเอาไปส่งซ่อม แทนที่คุณเธอจะเป็นคนเอาไป ปรากฏว่าเป็นไปดังคาดซ่อมไม่ได้ สนิมขึ้นข้างในหมด จากบัดนั้นมาถึงบัดนี้ก็ 1ปี กับอีก 3 เดือน แล้ว เพื่อนไม่เคยถามเรื่องกล้องเลยว่าจะเอายังไง จะซื้อใช้คืน หรือออกคนละครึ่งเราก็ยินดี แต่คุณเธอก็ไม่เคยเอื้นเอ่ย เราก็เกรงใจ เราควรจะทำยังไงถึงจะมีทางออกที่ดีคะ เพราะนี่ก็กะว่าคงไม่รอแล้ว เราก็อยากจะใช้กล้องถ่ายรูปบ้างก็ไม่มีจะใช้ แถมคนนี้ก็เป็นเพื่อนสนิท แต่ตอนนี้เริ่มไม่อยากสนิทด้วยแล้วสิ
ขอคำแนะนำที่ดีๆจากเพื่อนพี่ๆใน pantip ด้วยนะคะ

คิดแล้วก็เสียความรู้สึกน่ะคะ เพื่อนมีค่า แต่เพื่อนไม่น่าทำให้มันเสียค่าไปเลย พูดกันถามไถ่บ้างก็ไม่มี --- ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ชจ 1976
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 14:43:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com