Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ เที่ยวปีใหม่ไปกับ Galaxy Note +++ (เดี๋ยวนี้ดูถูกกล้องมือถือไม่ได้จริงๆ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่น้องห้องกล้องพันทิป

โพสแรกของปีนี้

เอาภาพทริปพาแม่เที่ยวปีใหม่มาฝากครับ

ก่อนไปทริปนี้ มือถือเก่าตัวเก่งอายุกว่า 4 ขวบก็ทำท่าจะเจ๊ง  เลยได้โอกาสไปถอย Galaxy Note กะว่าจะเอาไปเล่นเนตระหว่างทาง

แต่ไปๆมาๆ กลายเป็นกล้องหลักในการเที่ยวไป เนื่องจาก EPM1 ผมแบตหมดตั้งแต่วันที่สอง  แล้วดันไม่ได้เอาที่ชาร์จไปด้วย  T-T

เลยต้องใช้  Galaxy note ถ่ายแก้ขัดไปก่อน  

ผมค่อนข้างแปลกใจทีเดียว ที่กล้องมือถือสมัยนี้ทำได้ดีมากๆ  แทบจะใกล้เคียงคอมแพคกันเลยทีเดียว  ปรับโน่น ปรับนี่ได้ มากกว่าที่คิด

EV , WB ,  ISO โอ้โห มือถือเก่าผมยังถ่ายได้ภาพขนาด 200 pixel เองมั้ง ปรับอะไรก็ไม่ได้ซักอย่าง  

ไฟล์ภาพที่ได้ก็ไม่น่าเกลียดอะไร  พกสบายอีกตะหาก ^ ^

ตอนนี้เลยค่อนข้างสนุกกับการใช้เจ้าตัวนี้ถ่ายโน่นถ่ายนี่ไปเรื่อยเปื่อย....

ทริปนี้ภาพถ่ายมาหลายสิบภาพ แต่คัดไปคัดมาที่พอใช้ได้ ก็มี 6 ภาพนี่แหล่ะครับ

คิดเห็นเช่นไรก็เชิญแนะนำติชมได้ตามสะดวกเลยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ข้าวเหนียวไก่ทอด
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 22:06:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com