Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนน้าๆ ตามหากระทู้เก่าหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะหากระทู้เก่าค่ะ แต่หาไม่เจอ  จำได้ว่าเคยเปิดอ่าน
เป็นกระทู้ที่น้าคนนึง(จำไม่ได้อีกแหละค่ะ)  เขียนไว้สำหรับแนะนำมือใหม่ที่จะเลือกซื้อกล้องอ่ะค่ะ   ว่ากล้องแบบไหนที่เหมาะกับตัวเอง  สำหรับมือใหม่ที่ยังไม่รู้เรื่องกล้องเลย และไม่รู้ด้วยว่าตัวเองต้องการอะไรแน่

พอดีเพื่อนมาถามบ่อยค่ะ  ว่าจะซื้อกล้องอะไรดี แบบไหนดี
วันนี้ก็มาถามอีกคนแล้ว  จะเอาไปถ่ายวันรับปริญญา ซื้อกล้องแบบไหนดี มีงบ20000 แนะนำหน่อย...???

- -" ขี้เกียจจะอธิบายแล้วอะค่ะ  
แบบว่าอยากให้เพื่อนอ่านก่อนค่ะว่าจริงๆแล้วตัวเองต้องการแบบไหน  กล้องแต่ละประเภทอะไรยังไง  
คือลักษณะมันก็ไม่ใช่จะเป็นพวกจริงจังกับการถ่ายรูปแน่ๆ  กลัวซื้อมา ปรับไม่เป็น บ่นว่าไม่สวยอีก  
ก็เลยอยากหากระทู้ให้มันอ่านเอาเองค่ะ ตัดสินใจเอาเองค่ะ  

ไม่อยากไปตัดสินใจให้ใคร  ถ้าเลือกให้ แล้วมาบ่นว่าไม่เห็นจะดีเลย เราก็เน่าสิค่ะ  

...............
อีกเรื่องคือ  อยากหากระทู้เกี่ยวกับ โอลี่ e-pl1  วิธีปรับหลายสิ่งหลายอย่างสำหรับคนที่ใช้ไม่เป็นเลย

คือน้องมันมาเซ้าซี้จะขอยืมกล้องDSLR (- -"  รถ กล้อง และแฟน ห้ามยืมเฟ้ยยย[จำน้าๆในนี้มาแหละ55])
แต่ที่บ้านก็มีกล้อง e-pl1อยู่แล้วค่ะ  
มันก็ไม่ได้จะไปถ่ายอะไรเป็นการเป็นงานหรอก  แค่ถ่ายเล่นกับเพื่อนๆก่อนจบม.6   หรือเอาDSLRไปคล้องคออวดสาวเท่านั้น  
e-pl1ก็เจ๋งแล้ว  มาบ่นๆ เซ้าซี้จะยืมกล้องให้ได้ทุกวันเลย   อยู่คนละจังหวัดกันด้วย  

แล้วนึกสภาพ ทั้งเพื่อน ทั้งน้อง  สองคนนี้มันแชทมาถามพร้อมกัน
ทั้งต้องอธิบายให้เพื่อน  ทั้งต้องอธิบายให้น้อง  หาเสิชกระทู้ให้ทั้งสองนี่อ่าน
เฮ่อ...... นู๋เพลีย.......T_T

ต้องขอแรงน้าๆช่วยหาด้วยนะค่ะ  

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 55 01:01:17

จากคุณ : ผู้หญิงโหดร้าย
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 55 00:59:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com