Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

><>< กล้องที่ถ่ายที่มืด โดยไม่ใช้ขาตั้ง แต่ได้ภาพสวย มีรุ่นไหนบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ปัจจุบัน ใช้ Sony TX1 อยู่ครับ
ภาพก็สวยดี แสงน้อยมากๆ ภาพก็ยังสวย น่าพอใจ แต่ไม่ชอบ Batt มันเท่าไหร่
และกำลัง มองหาตัวที่ 2 เพื่อ Spare ไว้ยามฉุกเฉิน

อยากได้(เน้นด้านนี้เลยครับ) ตัวที่ถ่ายกลางคืน ไม่ใช้ขาตั้ง(แบบว่า.. ถือด้วยมือถ่ายทันที)
แต่ยังคงได้ภาพสวย Noise ไม่สูง ภาพไม่เบลอ

แบบใช้ถ่าน AA ครับ เบื่อ Lithium... แพงบรรลัย

เพราะบางที ไป ตจว อยากถ่าย Clip VDO
ถ่าน AA สามารถพกได้หลายก้อนเลย

มีตัวไหนแนะนำครับ งบ 12,xxx โดยประมาณ
ถูกกว่านี้ ก็ดี อิอิ

จริงๆ ที่มองไว้ คือ

1. Canon PowerShot SX150(ชอบที่ Batt เป็น AA 2 ก้อน)
รุ่นนี้ ถ่ายกลางคืน ไม่รู้สวยแค่ไหนอ่ะครับ

2. Canon S95(ตัวนี้ ไม่ชอบ Batt มันเท่าไหร่ อยากได้ AA)
เห็น Review แล้ว ชอบมาก ภาพสวยเจงๆ
แต่ทรงกล้อง ไม่สวยเลย

3. Sony TX10
ชอบที่มัน กันน้ำ แต่ลูกเล่นน้อยไปนิส และไม่ชอบ Batt ลิเทียมเลย
แพงมหาโหด

4. Nikon L120
หลายคนบอกว่า ภาพสวย คุ้มตัง
แต่ไม่รู้ว่า ถ่ายตอนแสงน้อยถึงน้อยมากแบบไม่ใช้ขาตั้ง จะได้ภาพที่ดีอยู่หรือเปล่า

หรือ มีรุ่น/ยี่ห้อไหน แนะนำ ไหมครับ
เพราะเกิดมา ไม่คุ้นเคยกับ กล้อง เท่าไหร่

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า มากมายครับ

จากคุณ : TaoTao
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 00:28:56 A:171.7.84.99 X: TicketID:303930

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com