Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มี Sony A200 อยู่ อยากได้ live view จะขายแล้วเปลี่ยนเป็น NEX 5N จะดีมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่าถ่ายรูปผ่าน viewfinder แล้วได้รูปไม่ค่อยถูกใจเลยครับ
จริงๆคือเป็นคนถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง ปรับแต่งแล้วดีบ้างห่วยบ้าง

เลยอยากมองหากล้องที่มี live view ดูไปดูมา เริ่มสนใจ Mirrorless อย่าง NEX 5N ครับ
เพราะบอดี้เล็กกว่า A200 เดิม พกง่าย แล้วยังมีกลิ่นอาย DSLR เหลืออยู่
ที่สำคัญมี live view ไม่ต้องดูผ่าน viewfinder

NEX 5N นี่ถือว่าโอเคมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ Mirrorless ตัวอื่น หรือ DSLR ที่มี Live View ที่ระดับราคาเท่ากัน
กะว่าจะเอามาใช้ให้คุ้มแล้วครับ A200 ซื้อมาถ่ายไปยังไม่คุ้มเลย ขี้เกียจพก แถมถ่ายออกมากว่าจะถูกใจ ปรับจนมือจะหัก

อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนไปนี่จะคุ้มมั้ยครับ กับส่วนต่างที่ต้องจ่าย แล้ว A200 ชุด kit มือสองนี่ขายกันราคาประมาณเท่าไหร่
ตอนนี้จะได้เริ่มหยอดกระปุกเก็บส่วนต่างไว้ครับ

จากคุณ : Black Bullfrog
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 55 23:55:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com