Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำหน่อยครับ กำลังจะซื้อ Mirrorless ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ มีเรื่องอยากรบกวนหน่อยครับ

ก่อนหน้านี้ก็เล่นกล้องมาตั้งแต่ SLR / DSLR เมื่อก่อนก็สบายๆครับ ยังวัยรุ่นอยู่ เรื่องแบกกล้องนี่ถึงไหนถึงกัน

แต่ช่วงปีสองปีมานี่ ไม่ไหวแล้วครับ ขี้เกียจแบกกระเป๋ากล้องอย่างแรง ไปเที่ยวก็ขอตัวปลิวหน่อยเหอะ เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลย ไอ้ครั้นจะซื้อ compact ก็ไม่ไหว ถ่ายแล้วอึดอัด

จนตอนนี้มีงบอยุ่ 20000 เลยตัดสินใจละ อยากถ่ายรูป แต่ไม่อยากหนัก เลยว่าจะสอย Mirrorless ซักตัว ไม่ชอบ Process รูปบนคอม ไม่มีเวลา อยากได้แบบจบในกล้องครับ

ตอนนี้สนใจ NEX C3 อยู่ อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับว่า มีตัวไหนที่น่าสนใจกว่า NEX C3 รึเปล่า และจำเป็นต้องรองาน Photo fair มั๊ย หรือว่าไปซื้อที่ Power buy เลยก็ได้ แล้วซื้อประกันร้านจะคุ้มรึเปล่า หรือจะซื้อมือสองเหลือประกันดี

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เอาน่า...ขำขำ
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 55 13:12:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com