Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**** มาโครครั้งแรกในชีวิต Nex 5 + sel 30 mm. f3.5 e-mount ครับ **** ติดต่อทีมงาน

เป็นการถ่ายด้วยเลนส์มาโครครั้งแรกในชีวิตเลยครับ มันจะว่ายากก็ยากครับ เพราะระยะเลนส์มันสั้นเหลือเกิน แต่อาศัยความรู้จากน้าๆในห้องกล้อง ช่วยชีวิตเอาไว้ได้ครับ Crop เพื่อจัดองค์ประกอบแทบทุกภาพครับ ขอนำภาพมาเสนอเผื่อใครกำลังสนใจ e-mount macro lens อยู่ครับ

จากคุณ : hooya
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 18:00:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com