Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ อยากได้กล้องคอมแพค ไฮเอนด์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เดิมใช้ CANON S90 ค่ะ แต่ทำตก พังซะแล้ว
วิธีการใช้โดยรวมเราโอเคกับ S90 ค่ะ ชอบฟังก์ชัน ชอบเอฟเฟค แต่ไม่ชอบอย่างเดียวคือไฟล์ภาพที่ออกมาเวลาต่อในคอม รู้สึกว่าภาพสีไม่ค่อยสวย ดรอปไปจากตอนเรามองจากหน้าจอกล้องมากค่ะ

ตอนนี้เลยอยากได้ตัวใหม่ ตอนแรกมองๆ S100 และ G12 ไว้
แต่คุยกับพี่ที่รู้จักกัน เขาบอกว่าภาพที่กล้องแคนนอนมักจะสีดรอปลงอยู่แล้ว
เลยอยากได้กล้องที่คุณสมบัติใกล้เคียงนี้ แต่ได้ภาพสีสดกว่า แจ่มกว่า

รบกวนด้วยนะคะ ^^

จากคุณ : RujJie
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 15:12:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com