Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่่องกล้องถ่ายมาโครหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เดิมใช้canon 400D+ท่อมาโคร+เลนส์มือหมุน เพื่อถ่ายรูปพระองค์เล็กๆเป็นหลัก
แต่มีปัญหาต้องมองที่ช่องมองภาพแล้วหมุนเลนส์หาโฟกัส ไม่ค่อยถนัดนักจนเริ่มเบื่อแต่ภาพที่ได้คมชัดและถูกใจดีครับ  แต่ตอนนี้ว่าจะลองเปลี่ยนเป็นกล้องโอลี่ epl1 มาใส่ท่อมาโครกับเลนส์มือหมุน เพื่อถ่ายรูปพระเป็นหลัก ไม่ทราบว่าคุณภาพของรูปและการถ่ายจะง่ายกว่าของเดิมคือcanon 400Dไหมครับ ของความเห็นด้วยครับ รบกวนหน่อยครับ

จากคุณ : moobig
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 18:27:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com