Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อึด ถึก เสียว ณ.อุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ และเขาช้างเผือก >_< ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้งานหนัก ไม่ค่อยได้มีเวลามาย่อรูปลงเวบเลย
วันนี้นึกครึ้ม เลยแวะมาแปะไว้ซัก 1 กระทู้
ก่อนที่จะหายไปพักนึงเพื่อทำหน้าที่ชายไทย >_<

Set นี้ถ่ายไว้ตั้งแต่ 4 ก.พ. 2555 แล้วครับ
วันที่ไปเป็นวันสุดท้ายที่อุทยานเปิดให้ขึ้นพอดี
เจอเหตุการณ์อะไรต่างๆมากมายเยอะแยะเต็มไปหมดเลยครับ
ถือว่าเป็นประสบการณ์ชีวิตที่มันส์โคตรๆครั้งนึงในชีวิตของผมเลยครับ

กับระยะทางไปกลับทั้งหมด 18 กิโล
เดินกันขาลาก ลิ้นห้อยเลยครับ
ขาไป อากาศไม่ร้อน แต่มีฝนตก ตกดึกถึงเช้าอีกวันอากาศหนาวมากๆ แถมเจอหมอก ขาเดินกลับ อากาศร้อนโคตรๆๆๆๆ
เรียกว่าไปทริปเดียว เจอ 3 ฤดูเลยครับ เปียกปอนไปหมด 55+

พูดพล่ำมาเยอะ ไม่รู้ว่าจะมีใครมาอ่านมั้ยเนี่ย ฮ่าๆๆ >_<
มาขอเริ่มกันเลยดีกว่าครับ
มีทั้งหมด 19 ภาพนะครับ

------------------------------------------------------------------
(1/19)
เปิดด้วยวิวยามเช้า ณ.เขาช้างเผือกเลยครับ
คืนก่อนหน้าที่จะมาถึงฝนตก เดินตากฝน เสื้อเปียก กางเกงเปียก กางเกงในเปียก นอนหนาวในเต๊นท์ สั่นเป็นเจ้าเข้า จริงๆตั้งนาฬิกาปลุกไว้ตี 4 กะจะมาถ่ายดาวที่มุมนี้
แต่ไม่ไหวจริงๆนะตอนนั้น หนาวไปหมด ทุกอย่างก็เปียก
รูปนี้เป็นรูปที่กลั้นใจตื่นขึ้นมาถ่ายตอนที่เช้าแล้ว
เพราะคิดว่าอุตส่าห์มาตั้งไกลและเหนื่อย
ถ้าไม่ลุกมาคงเสียดายแย่
เลยต้องลุกมาถ่าย >_<
(ถึงตอนนี้ก็ยังเสียดายอยู่ ว่าทำไมไม่ลุกมาถ่ายดาวด้วยน้า >_<)

จากคุณ : Leon Fong
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 22:00:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com