Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งบ45000 ณ.เวลานี้ กล้องตัวไหน น่าสนที่สุด ติดต่อทีมงาน

เชื่อว่าเพื่อนๆพี่ๆ คงเจอบ่อยกับกระทู้แนวนี้
แต่ก็ยังอยากถามคับ เพราะตอบโจทย์ตัวเองไม่ได้ซักที
DSLR ก็มีทั้งcanon ทั้ง nikon ที่ราคานี้ซื้อได้
M 4/3 ก็มีหลายตัว ออกใหม่ๆ โอลิมปัส โซนี่ พานา หรือแม้แต่ Ricoh GXR
ตัวผมเอง มีกล้องFuji HS20 exrอยู่คับ  แต่มันให้คุณภาพไฟล์ได้ไม่ถึงครึ่งของความต้องการของผม เลยอยากหากล้องในระดับที่พ้นจากคำว่าคอมแพคขึ้นมา

ช่วยแนะนำทีคับ ตัวผมเปิดใจกับทุกกล้องครับ ไม่ว่าจะเป็นDSLR หรือM4/3
พร้อมที่จะศึกษา พร้อมที่จะปรับตัวเข้าหากล้อง

จากคุณ : Bird Evo
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 16:33:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com