Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...สามสหายแห่ง..เกาะมันใน..Blue-winged Pitta..//..Hooded Pitta..//..Fairy Pitta..........................;;;;;;;;;;;;; ติดต่อทีมงาน

...เมื่อตอนปลายเดือนเมษายน ได้มีโอกาสไปไปถ่ายนกไกลบ้านอีกครั้ง ซึ่งก็ไม่บ่อยนักทีผมจะไปใหนไกลๆ..
...คราวนี้ไปถึงระยอง ปากน้ำประแส และนั่งเรือไปที่เกาะอีกเกือยชั่วโมง คลื่นใหญ่เอาเรื่อกว่าจะถึงเกาะ..
...เล่นเอาหลายคนถึงกับหน้าซีดเพราะเมาคลื่นรวมถึงผมด้วย อิอิ..แต่พอถึงที่หมายและเจอนกที่เราต้องการไปถ่าย ก็เล่นเอาหายเหนื่อยไปตามๆกัน..
...ที่นี่เราได้เจอและถ่ายนกแต้วแล้วได้ทั้งสามชนิดในที่เดียวกันซึ่งไม่ใช่เรื่องง่ายเลย ที่จะได้เจอแบบนั้น..
...ต้องขอบคุณท่านที่ไปค้นพบ และทำให้เราได้ไปถ่ายภาพนกสวยๆกันครับ..
...ขอบคุณเพื่อนร่วมทริปทุกท่าน ที่ไปร่วมผจญภัยกันอย่างสนุกสนาน และสมหวังกันทุกท่าน ขอบคุณน้าแอ๊ป น้าต๋องที่นำทีมไป..
...และที่ขาดไม่ได้ขอบคุณน้าอ่อนที่ให้ติดรถไปด้วยทุกครั้ง ถ้าไม่ได้คนนี้ผมคงไม่ได้ไใหนไกลๆแน่ ขอบคุณมากครับ..

...ลองชมดูครับจากกล้องตัวจิ๋ว D5100 + AF-s 300F4..

จากคุณ : เตี้ย_แม่กลอง
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 05:22:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com