Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

. . . . . . . 3000 โบก . . ( s.a.m.p.h.u.n.b.o.k ) . . . . . . ติดต่อทีมงาน

.
.
.

จากกระทู้ก่อนหน้านี้ .. ที่ได้ขอข้อมูลต่างๆ  จากน้าๆ  ที่เคยไปมา ..  

และแล้ว ผมก็ได้ มีโอกาสไปสัมผัส สามพันโบก กับเค้ามาบ้างแล้ว   ^^

เลยแวะ มาส่งการบ้านที่  ห้องกล้อง pantip  บ้างครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

อุปกรณ์ครั้งนี้ ..  D90 + เลนส์  Kit 18-105  เหมือนเดิม  +  ขาตั้งกล้องไปด้วย

จริงๆ ..  น่าจะใช้ wide  มากกว่าครับ ภาพน่าจะสวยกว่าเยอะเลย  ( แต่ผมไม่มี ><" )

^^

.
.

** เพิ่มเติม **

จริงๆ กระทู้นี้ ..  กะมาส่งการบ้าน + แชร์รูป  ไม่ได้คัดรูปเท่าไหร่เอามาลงเกือบหมด เพื่อให้เห็นมุมต่างๆ ใน 3000 โบกครับ  

จะได้เป็นข้อมูลภาพ สำหรับคนที่สนใจจะไป
ภาพมันก็เลย พอดูได้บ้าง ธรรมดาบ้าง ไม่สวยบ้าง ปนๆ กันไป

ไม่คิดเลยว่า จะได้ขึ้นกระทู้โหวตครับ  ...  แต่ในเมื่อน้าๆ  ห้องกล้อง .. ให้เกียรติ ถึงเพียงนี้  ผมต้องขอขอบคุณมากๆ เลยครับ

.
.

ยังไงแล้ว  ผมก็อยากให้ กระทู้นี้ มีประโยชน์ ...  สำหรับ ผู้สนใจจะไปถ่ายภาพที่ 3000 โบก ไปด้วยเลย ยังไงก็ขึ้นโหวตทั้งที

หากน้าๆ ท่านไหน ..  สงสัย อะไร ทิ้งคำถามไว้ได้เลยนะครับ

ผมจะพยายาม เข้ามาตอบเรื่อยๆ  เท่าที่เวลาจะเอื้ออำนวย ..  

ตัวผมเอง ก็เพิ่งเคยไป แค่ครั้งนี้ ครั้งแรกเนี่ยแหละครับ ยังไม่มีข้อมูลมากนัก หากน้าๆ ท่านใด จะช่วยมาตอบ หรือให้ ข้อมูลเพิ่มเติม

ก็ขอเชิญเลยนะครับ  ขอบคุณมากๆ ครับผม

^^

ข้อมูลเบื้องต้น เกี่ยวกับ สามพันโบกครับ

http://guideubon.com/news/view.php?t=37&s_id=14&d_id=14

.
.
.

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 55 12:47:56

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 55 12:31:13

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 55 10:35:11

จากคุณ : A r t F u l l Y
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 10:31:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com