Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ SR +++ ทดลองใช้เลนส์ยืมเ้ค้ามา Samyang Fisheye 7.5mm f3.5 for micro 4/3 + OM-D กว้างๆครับ +++ ติดต่อทีมงาน

เลนส์ตาปลาตัวนี้ ผมอยากลองมากๆเลยครับ
เพราะอ่านรีวิวของต่างประเทศหลายๆเวป  มีเสียงตอบรับออกมาดีมากๆ
ตัวเล็ก ราคาไม่แรง

ประกอบกับ ผมขายเลนส์ 12-50 kit ของ OM-D ของผมออกไป
เพื่อลดต้นทุนค่ากล้อง  ก็เลยไม่มีเลนส์ wide ใช้

ผมก็เลยเขียน e-mail ไปขอยืมเลนส์จากบริษัทตัวแทนเค้ามาอ่ะครับ

เนื้อความประมาณว่า ท่านครับ  มีเลนส์ fisheye ตัวที่ให้หนังสือกล้องต่างๆทดลองใช้คิวว่างๆมั่งมั้ยครับ

ถ้าพอมีคิวว่าง ผมก็อยากจะขอรบกวนยืมเลนส์ัตัวนี้ ลองมาทดสอบกับ OM-D ของผมสักหน่อยหนะครับ

บริษัทเค้่าก็ดีใจหาย  จัดส่ง EMS มาให้ลองถึงบ้านเลย  แต่ต้องคืนก่อนปลายเดือนนะ  

ต้องขอขอบคุณ บริษัท อิมเมจเทรดดิ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด ด้วยครับ ที่กรุณาส่ง เลนส์ตาปลาตัวนี้ มาให้ผมทดลองเล่นครับ  

--------------------------------------------

ถ้าเห็นว่ากระทู้นี้มีประโยชน์ ควรเก็บไว้   ขอรบกวนพี่ๆน้องๆน้าๆ กดปุ่มเก็บเข้าคลังกระทู้ไว้ด้วยนะครับ จะได้เอาไว้อ้างอิงดูได้ ในภายภาคหน้าครับ

จากคุณ : tamrong
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 16:37:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com