Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---------ก็เคย...MACRO--------- ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูป แต่อยากโพสท์ เลยลองหาภาพเก่าๆดู จำได้ว่าไม่ค่อยโพสท์ภาพมาโครโคลสอัฟเป็นเรื่องเป็นราวเท่่าไหร่ 

วันนี้ลองรวบรวมมาให้ชมครับ  เป็นแนวที่ไม่ถนัดนะครับ เห่อเลนส์ได้แค่สามสี่เดือนแรก ก็โบกมือ บ๊าย บาย โอ้ต ทรมานเลย 
เลนส์ผมเป็นเลนส์มือหมุน ระยะ 90มม.น่ะครับ  Rokunar 90mm f2.5 macro 1:1  น้ำหนักเลนส์ 6ขีด2มิล 
ซูมออกมาถ่ายก็ประมาณเกือบ 20 ซม. หมุนกันตาเหล่ กล้ามขึ้นหลังเดี้ยง กว่าจะเ้ข้าสักรูป หน้ามืดครับ

จากคุณ : ต้านชิง
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 20:07:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com