Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องน้อยใจมาระบาย ติดต่อทีมงาน

วันนั้นผมไปดู sony shop เพื่อซื้อโน๊ตบุ๊กให้แฟน เหลือบไปเห็น nex7 เลยลองเล่น(ชอบมากที่มีให้ลองเล่น หาไม่ได้จากยี่ห้ออื่น) พนักงานก็ใจดีให้ลองเต็มที่ เลยได้คุยหลายๆเรื่อง

พี่ว่ากล้อง sony เป็นไง มีคนบอกว่าไม่ดี แพง สู้ nikon canon ไม่ได้

ผมว่าจริงเหรอ มีคนคิดอย่างนี้เหรอ

พนง ตอบ ลูกค้ามาลองกันแล้วชอบมีคนพูดทำนองนี้ ทำให้ขายไม่ค่อยได้

ผมเลยตอบไปว่า ผมยังอยากได้ nex7 เลย ตอนโปรโมต แต่ข้อเสียของ sony คือหาของยากมากกว่า ผมใช้มาหลายยี่ห้อ ไม่เห็นรู้สึกว่ากล้องห่วยนะ ถ้าจะห่วย น่าจะเป็นที่คนควบคุมกล้องมากกว่านะ

ที่เล่ามานี้อยากให้เรามองกล้องยี่ห้อต่างๆด้วยใจเป็นกลางมากขึ้น การอคติอาจทำให้เราพลาดอะไรดีๆไปเยอะ
หลังจากได้ลอง Nex7 ผมยอมรับเลยว่า กล้องดี เทคโนโลยีเยี่ยม เหลือแค่เราจะเปิดใจยอมรับรึเปล่า
ถ้ามีคนมาถามผมว่ากล้องอะไรดี ผมจะตอบว่ากล้องดีทุกตัว อยู่ที่คุณจะดึงความสามารถออกมาได้แค่ไหนกัน

อย่ามองอุปกรณ์เป็นหลัก มองที่ผลลัพธ์จากจินตนาการของเรากันดีกว่าครับ

จากคุณ : meisboo
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 55 10:55:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com