Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยวิจารณ์ภาพและช่วยแต่งภาพให้ดูเป็นตัวอย่างด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากยังเป็นมือใหม่แต่มีโอกาสได้ใช้กล้อง D700 ไม่สามารถถ่ายภาพและแต่งภาพให้สวยเหมือนที่ตาเห็นได้
ช่วยวิจารณ์ภาพที่ผมถ่ายให้หน่อยครับ
และช่วยแต่งภาพให้ดูเป็นตัวอย่างด้วยนะครับ

ผมได้ upload file raw ไว้ให้ด้วย
ตามนี้
http://www.mediafire.com/?lqn7w44gfyid651

รายละเอียด ที่ใช้ในการถ่าย D700 20mm 2.8D +CPL (F/8 1/125)
จากที่ผมวิเคราะห์ดู ผมไม่น่าจะใช้ CPL ใช่ไหมครับภาพนี้
ตอนที่ถ่ายไปดูจาก จอ LCD มัน OK ทีเดียวแต่พอกลับมาโหลดที่ Com มันไม่ได้สวยอย่างที่ตาเห็นของจริงเลยครับ
พยายามแต่งภาพแล้วก็ยังไม่สวยเหมือนมันขาดอะไรไปหลายอย่าง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Macgyver2k
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 11:56:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com