Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>> คนบางปะอิน : มาโครทริป 24 พิพิธภัณฑ์บัว เสาร์ 9 มิ.ย.2555 <<<<<<<<<<< <<<<<<<< ติดต่อทีมงาน

ได้ฤกษ์เข้าฤดูฝนฤดูแห่งมาโคร ถือโอกาสเปิดทริปเสียเลย
ขอเชิญพี่น้องมาโครมาร่วมพบปะสังสรรค์ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันให้สนุกสนาน

วัน/เวลา  เสาร์ที่ 9 มิย.2555  เวลา 09.00 น.

สถานที่  พิพิธภัณฑ์บัว มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คลอง 6

การเดินทาง รถส่วนตัว พิพธภัณฑ์บัวตั้งอยู่ในบริเวณมหาวิทยาลัย ซึ่งอยู่บนถนนสายรังสิต-
     นครนายก  ขับรถไปตามถนนสายรังสิต-นครนายกได้เลย จากรังสิตประมาณ
     5-6 กม.จะเห็นป้ายทางเข้ามหาวิทยาลัยฯชัดเจน เลี้ยวเข้าไปจากถนนใหญ่ ไม่ถึง
     1 กม.ก็จะพ้นประตูมหาวิทยาลัยฯ พอพ้นประตูมองไปทางขวามือจะเห็นสระน้ำขนาดใหญ๋
     นั่นแหล่ะใช่เลยพิพิธภัณฑ์บัวตั้งอยู่ริมสระ เลี้ยวขวาตรงสี่แยกแรกเมื่อผ่านประตู
     มหาวิทยาลัยฯเข้าไปแล้ว อีก 3-400 เมตร

หากคนที่มาจากวงแหวนตะวันออก ให้ลงจากวงแหวนตรงช่องไปนครนายกนะครับ
     พอลงวงแหวนไปตามถนนรังสิตนครนายกประมาณไม่ถึง 1 กม.เศษ จะเห็นป้าย
     มหาวิยาลัยฯทางซ้ายมือก่อนถึงสะพานลอย ขับเข้าไปได้เลย

ในทริปมีอะไร
    - ผศ.ภูรินทร์  อัครกุลธร จะมาพูดเรื่อง บัว ให้ฟังโดยละเอียด
    - จะมีนักถ่ายภาพมาโครรุ่นพี่มาคุยเรื่องวิธีถ่ายภาพมาโครของตัวเอง เล่าประสบการณ์
    การถ่ายภาพมาโครให้ฟัง 2 คน
    - ผมจะเทรนกลุ่มมือใหม่ด้วยตัวเองว่ากันแบบสาธิตให้ดูจะๆเลย

การเตรียมตัว
      ร่มและอุปกรณ์กันฝน(ติดไปด้วยก็ดี แม้มีที่หลบ แต่ก็ไม่ไว้ใจนัก เข้าหน้าฝนแล้ว)
      เสื้อผ้ามิดชิด กันแดดกันลมหน่อย เพราะพิพิธภัณฑ์อยู่กลางแจ้งนะครับ
      อุปกรณ์ถ่ายภาพของตัวเอง อย่าลืม

อาหาร และเครื่องดื่ม
      เตรียมไปด้วยก็ดี อาจเป็นข้าวกล่อง น้ำดื่ม ฯลฯ เพื่อความสะดวก
      ในมหาวิทยาลัยฯมี 7/11 และหน้ามหาวิยลัยก็มีร้านอาหารเพียบ แต่ต้องขับรถ
      ออกไปหน่อย เพราะมหาวิทยาลัยฯกว้างใหญ่มาก เดินไม่ไหวแน่

พิเศษ
      ช่วงบ่ายๆ หลังจากถ่ายมาโครดอกบัวกันมาทั้งวันแล้วคงจะเหน็ดเหนื่อย
      จะมีนางแบบรับเชิญมาให้เปลี่ยนบรรยากาศกันอีก(คลายร้อน) 2 คน
      ก่อนกลับบ้านได้ถ่ายนางแบบน่ารักๆจะได้นอนหลับฝันดี..นะจ๊ะ

***** เป็นฟรีทริป ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น*****

**เป็นทริปเพื่อการพบปะสังสรรค์ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ ไม่ใช่ทริปสอนถ่ายภาพ**

...........................................................

หากมีอะไรเพิ่มเติมผมจะมาปรับแก้ไขเป็นระยะๆนะครับ

ใครที่จะมาทริปกรุณาแจ้งความจำนงค์ในกระทู้ได้เลยครับ เพื่อสะดวกในการตรวจนับจำนวน

ขอบคุณมาก
น้าบาง

ปล.ใครมีขอเสนอแนะ หรือจะถามคำถามอะไรก็ถามกระทู้ได้เลยนะครับ
  เช่น การเดินทาง การขึ้นรถตู้ มีรถอะไรผ่านบ้าง การเตรียมตัว ฯลฯ  
  และใครตอบได้ก็ตอบเลยนะครับไม่ต้องรอผม เพราะมีคนบ้านใกล้
  ชำนาญกว่าผมหลายคน เช่น น้าโบ ป้าแฮมเตอร์ ฯลฯ

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 55 11:00:45

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 14:44:19

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 14:38:46

จากคุณ : คนบางปะอิน
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 12:06:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com