Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### ขอเล่าเรื่องด้วยภาพ ..ภาพงานกีฬาลีลาศชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2555 ### ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ..เพื่อนรักการถ่ายภาพทุกท่าน smile

วันนี้ผมขอโพสต์ภาพสักหนึ่งชุด เป็นงานกีฬาลีลาศชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2555 มาฝากเพื่อนๆ ..ที่เฝ้าห้องนั่งหาวอยู่ในขณะนี้ครับ

การลีลาศตามหลักมาตรฐานสากล มีแบ่งออกเป็น 2 ประเภท แบบแรกคือ ประเภทละตินอเมริกัน (Latin American) การเต้นถูกแบ่งออกเป็น 5 จังหวะ

คือ 1.คิวบัน รัมบ้า (Cuban Rumba) 2. ชา ชา ช่า (Cha Cha Cha) 3. แซมบ้า (Samba) 4.ไจฟว์ (Jive)  5.พาโซโดเบล้หรือพาโซโดเบิ้ล (Paso Doble)

การลีลาศส่วนประเภทที่สอง คือ ประเภทบอลรูม หรือโมเดิร์น หรือสแตนดาร์ด (Ballroom or Modern or Standard) การเต้นก็แบ่งออกเป็น 5 จังหวะเช่นกัน

คือ 1.ควิกสเตป (Quick Step) 2.วอลซ์ (Waltz) 3.ควิกวอลซ์ หรือเวียนนิสวอลซ์ (Quick Waltz or Viennese WaltzXX) 4.สโลว์ฟอกซ์ทรอต (Slow Foxtrot) 5.แทงโก้ (Tango)

วันนี้ ผมขอเสนอภาพลีลาศประเภทที่สองก่อนนะครับ ส่วนประเภทที่หนึ่งแบบละตินอเมริกัน เอาไว้หาโอกาสมาโพสใหม่ให้เพื่อนๆได้รับชมกันอีกครับ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 55 08:47:46

จากคุณ : จุกcanon
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 13:54:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com