Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปงาน wecding fair ที่ศูนย์ประชุมฯ สุดยอดมาก ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าผมกำลังจะมองดูเกี่ยวกับพวกตากล้องถ่ายภาพงานแต่งงานนะครับ ไม่ได้กะว่าจะเอา พวก pre-wedding เพราะผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

พอดีได้ข่าวว่ามีงาน wedding fair ที่หอประชุมแห่งชาติฯ เลยเดินเข้าไปดูซักหน่อย

ผิดหวังมากครับ เหมือนเข้าไปเดินในดงซอมบี้ที่รอเหยี่อยังไงยังงั้น  อารมณ์ว่า เดินผ่านร้านไหนปุ๊บ พวกเซลล์หรือเจ้าของร้านรีบเดินปรี่เข้ามายื้อตัวเพื่อที่ให้เข้าไปดูรูปถ่าย และประโยค classic ที่ชอบพูดกัน คือ "ขอเวลาซัก 5 นาทีได้ไหม" หึหึหึหึ  ถ้าใครหลงเข้าไปก็โดนอย่างน้อย 30 นาที

บางร้านน่ารำคาญมาก เราบอกว่า ไม่เอา pre-wedding ก็จะออกแนวให้เราใช้บริการให้ได้

พอดีหลงเข้าไปฟังอยู่ร้านนึง เอะใจตรงที่เค้าบอกว่า ปกติ ถ้าจ้างตากล้อง 2 คน และช่างถ่ายวิดิโอ คิดประมาณ 40000 - 50000 บาท ถ้ารวม แต่งหน้า ค่าชุด ค่ารูป งานวันเดียวสองเวลา รวมแล้วอยู่ประมาณ 107000 บาท

แต่เดี่ยวก่อน!!! ถ้าคุณสั่งซื้อภายในตอนนี้ เราลดเหลือ 50000 บาท และถ้าทำสัญญาภายใน 15 นาที ลดอีก 10000 บาท (อันนี้ทางร้านเค้าเสนอมา)

เลยข้องใจว่า ปกติถ่ายรูป + วิดิโอเค้าคิดกันขนาดนั้นเลยเหรอ แล้วมันลดได้ขนาดนั้นเลยเหรอ

จากคุณ : lnw llSJ llSJ
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 55 10:37:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com