Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พออยากเปลี่ยน body ของ 550D คุณแฟนสนับสนุนทันที เพราะ... ติดต่อทีมงาน

ผมเริ่มหัดถ่ายภาพเมื่อต้นปีที่แล้วครับ ใช้ 550D และเลนส์ก็ค่อยๆ งอก ตามปกติ ซึ่งผมก็รู้สึกว่า ok กับมัน เพราะมีครบแทบทุกช่วง ส่วน body ผมก็ไม่คิดมากเท่าไหร่

แต่หลังจากได้ไปลองเล่น 7D ของพี่ในออฟฟิซ ก็ชักจะสนใจพวกเลข 2 หลัก 1 หลัก ขึ้นมาเหมือนกัน มันมีฟังก์ชั่นการใช้งานที่ advance ขึ้น น่าสนใจพอควร

แล้วยิ่งมาเห็น 650D แล้วก็มีข่าวลือเรื่อง 70D และ 7D II ซึ่งจะใช้ DIGIC V ก็เลยเกิดความรู้สึกอยากเปลี่ยน body ขึ้นมาพอประมาณ

แต่งบจำกัดครับ มีความจำเป็นอีกเยอะในชีวิตข้างหน้า โดยเฉพาะชีวิตครอบครัว

ตอนนี้ก็เลยเหมือนเด็ก ๆ เกาะกระจกดูของเล่นในร้านล่ะครับ ตามข่าว ดู spec และฝันไว้ว่า คงอีกซักพักใหญ่กว่าจะได้เปลี่ยน body เพราะตัวปัจจุบันก็ตอบสนองความต้องการของมือสมัครเล่นอย่างผมได้ดีแล้ว

แฟนผมก็สังเกตเห็นว่าผมอยากได้อุปกรณ์กล้องใหม่ซักอย่าง ตอนแรกผมก็นึกว่าเธอจะบอกว่า อย่าซื้อเลย เราต้องผ่อนรถ ผ่อนบ้าน อีกนะ แต่...

ผม: ตอนนี้เลนส์ที่อยากได้ก็ครบแล้ว ยังไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มไปอีกหลายปีละ
แฟน: เห็นอยากได้กล้องใหม่ ไม่ใช่เหรอ
ผม: ตัวนี้ยังใช้ได้ดีอยู่น่ะ ใช้ให้พังไปเลยดีกว่าค่อยซื้อใหม่
แฟน:  ถ้าขายกล้องตัวนี้ล่ะ เอาเป็นทุนซื้อตัวใหม่?
ผม: เอ่อ... คงไม่ต้องขนาดนั้นมั้ง ยังไงก็ต้องจ่ายเพิ่มอีกหลายหมื่นอยู่ดี
แฟน: เอางี้ฉันช่วยเธออีกหมื่นนึงด้วย
ผม: โห!!! ขนาดนั้นเลย ทำไมเธอใจดีกับฉันจัง

แฟน: มีกล้องใหม่ดีๆ แล้วเผื่อจะถ่ายรูปฉันสวยกว่านี้นะสิ !!!

เงิบกันไปเลยทีเดียว...

จากคุณ : guardian of the blind
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 55 08:50:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com