Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องถ่ายภาพใต้น้ำ แบบเล่น ๆ ไม่จริงจัง หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ประมาณอีก 1 เดือนจะได้ไปเที่ยวทะเล แถวทางใต้ และมีดำน้ำด้วย เป็นแบบดำน้ำตื้น ปัจจุบันมีกล้อง canon 550d อยู่ เลยอยากสอบถามผู้มีประสบการณ์หน่อยครับว่า จะทำไงได้บ้าง เพราะอยากถ่ายใต้น้ำ

ลองหาตามเว็บดู เห็นมีถุงกันน้ำ สรรพคุณประมาณว่า กันน้ำลึกได้ประมาณ 10 เมตร แล้วมันกันได้จริงไหมครับ มีผลอะไรต่อกล้องไหม แบบว่างบประมาณไม่เยอะ ไม่งั้นจะถอย compact ไว้ลงน้ำสักตัว เห็นราคาก็ 3-4 พันบาทขึ้นไป

แต่ถ้าเป็นถุงนี่ เห็นว่าประมาณ 1000 บาท ครับ เลยอยากสอบถามคนที่เคยใช้หน่อยครับว่ามันโอเคป่าว หรือมีคำแนะนำอื่น ๆ ได้ก็ยิ่งดีเลยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : HibiJazz
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 55 14:23:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com