Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SR Samsung WB150F กล้องคอมแพคที่สามารถอัพไวไฟลง FBได้โดยตรง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมไม่ได้แวะเข้ามาห้องกล้องซะนาน ไปรีวิวท่องเที่ยวแต่ใน BluePlanet ซะเยอะ แต่พอดีวันนี้ได้ของเล่นใหม่มา เลยอยากจะเอามารีวิวให้เพื่อนๆได้ชมซักหน่อย  คิดว่ากล้องตัวใหม่นี้น่าจะเหมาะกับหลายๆคนทีเดียว

กล้องที่ว่าคือ Samsung  WB150F ครับ

จุดเด่นของกล้องตัวนี้คือ สามารถอัพโหลดรูปลง Facebook ส่ง email หรือบังคับผ่านหน้าจอมือถือได้เลยครับ จะว่าไปก็เหมือนเป็นตัวที่เหมาะสำหรับคนที่อยากได้กล้องที่ปรับอะไรได้มากกว่าบน smart phone ขึ้นมาอีกหน่อย แต่ก็ยังไม่อยากได้กล้อง dslr ที่ใหญ่โตครับ

เพื่อนความโปร่งใส รีวิวนี้เป็น SR นะครับ เพราะผมได้กล้องมาทดลองใช้  แต่ผมจะขอรีวิวไปตามความเป็นจริงที่รู้สึกนะครับ ^__^

จากคุณ : Kanuman R
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 55 21:44:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com