Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยงานเข้า รบกวนน้าๆ ถ่ายรูป Mount ของ Len 35 1.8G ให้หน่อยครับ ใจหาย ใจหายย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับน้าๆ ผมมีเรื่องรบกวนนิดหน่อย
คือวันนี้ไปรับเลนส์มือสองมา 35 1.8G  ก็ได้อ่านวิธีการเลือกดูเลนส์มือสอง จากพันทิปไปบ้างแล้ว

แล้วมีเหตุขัดข้องคือ ผมไปสายนิดนึง ทำให้เกรงใจท่านคนขาย เลยเช็คไม่ค่อยละเอียดเท่าไร แต่ก็เอากล้องไปลองนะครับ ใส่สนิท F-B (ไม่แน่ใจ เช็คไม่เป็น)
ก็ถ่ายได้ ไม่มีปัญหาครับ

****(จริงๆ รบกวนน้าๆ หน่อยจุดนี้ผมควรเช็คอะไรบ้างครับ เรื่องรา ฝ้า รอยผมเช็คแล้วไม่มีครับ)****

จนกลับมาบ้าน เมื่อกี้ลองถอดมาดู เห้ยย mount มีรูนิดนึง ผมไม่รุ้เป็นรอยแตกหรือเปล่า เลยอยากจะรบกวนน้าๆ ถ่ายรุป Mount ของเลนส์ให้หน่อยครับ

ผมจะได้ดูว่ามันแตกหรืออะไรยังไง ToT ตรงพลาสติกนะครับ
แต่มันประกบกันสนิท ลองเขย่าไม่มีเสียง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ใจนึงผมก็ว่าคนขายคงไม่ได้โกงหรือตุกติกอะไรครับ อาจจะเป็นอุบัติเหตุทั้งที่เค้าไม่รุ้ หรือมันอาจจะเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว ตัวอื่นด้วย (ขอให้เป็นแบบนี้)
แต่อยากจะเช็คผมจะได้ระวังในจุดนี้ เผื่อว่ามันแตก =)

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 55 22:25:06

จากคุณ : เมื่อวาน
เขียนเมื่อ : 26 มิ.ย. 55 22:20:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com