Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Portrait : Flash Beginner ติดต่อทีมงาน

...สวัสดี น้าๆทุกท่านครับ ไม่ได้โพสรูปในนี้ตั้งนาน แต่เข้ามาดูทุกวันเลย ^^

...มีโอกาสได้ไปฝึกใช้แฟลชมาครับ เลยอยากเอารูปมาให้น้าๆในนี้ติชม แนะนำครับ

...อุปกรณ์ที่เป็น D7000+50 f1.8 G+SB-700 & SB-900
จุดประสงค์ของการฝึกคือ ต้องการดรอปแสงธรรมชาติและใช้ระบบ CLS  ฟิวแฟลชเข้าไปครับ

...พอถ่ายเสร็จก็เอามาแต่งนิดนึง โดยเลื่อนค่า Temp ไปทางโทนร้อนนิดๆ แล้วไปลด Sat ลง เพื่อให้ภาพดูนุ่มๆ ไม่ออกไปส้มมาก เพราะต้องการให้ผิดของนางแบบยังคงความขาวไว้ แต่อยากได้ภาพโทนอุ่น

...ขอคำแนะนำด้วยครับ ^^

รูปที่ 1 รูปนี้ยิงแฟลชจากทางซ้ายครับ

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 55 14:19:41

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 55 13:33:19

จากคุณ : AeK_BaSs
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 55 13:31:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com