Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากให้ระวังนะค่ะ ซื้อ-ขาย กล้อง ติดต่อทีมงาน

เนื่องจาก กระทู้นี้

http://www.taklong.com/marketplace/show-marketplace.php?No=694311

เค้าชื่อ โสรส จะปราบ ชื่อเล่นป้อม  บางคนก็บอกว่า ปริ้น

ขายกล้องหิ้วจากญี่ปุ่น ชื่อในเฟส Byh Camerastrap แต่ตอนนี้ปิดไปแล้ว

ยังไงฝากหน่อยนะค่ะ เพราะแฟนเราก็โดนไปแล้ว หลอกเอาเลนส์ไปเพื่อจะขายต่อให้ พอดีเราอยู่ต่างจังหวัด แล้วเวลาโทมาจะให้ผู้หญิงเป็นคนคุยประสานงาน เค้าบอกเป็นพนักงานในร้าน  ก็มาหว่านล้อมยังไงก็ไม่รู้ว่าให้ส่งเลนส์ไป เพราะมีลูกค้าพอดี แล้วจะได้เงินเร็ว แฟนเรา ก็อยากขายอยู่แล้ว เพราะร้อนเงิน แต่พอส่งของไป ก็ยังโทมาตามปกติ ส่งไปตั้งแต่ วันที่ 21 มิ.ย. 55 ก็ยังคุยกันจนเมื่อวาน โทหาไม่ติด เฟสก็ปิดหนีไปแล้ว แต่ก็โทษใครไม่ได้ คงต้องโทษตัวเองที่โดนเค้าหลอกง่ายเกินไป TT  แต่ก็เก็บหลักฐานไว้หมดนะค่ะ ใบเสร็จไปรษณีย์ เพราะมีที่อยู่ในนั้น  แล้วเห็นว่าเริ่มมีคนโดนแล้วบ้างเหมือนกัน  ยังไงก็ฝากไว้ด้วยนะค่ะ ไม่รู้จะทำไงแล้ว พรุ่งนี้ว่าจะไปแจ้งความแล้ว  ระวังกันหน่อยนะค่ะ ^^

เลนส์ที่เค้าเอาไป cannon 10-22 ยกกล่อง พร้อมฟิวเตอร์ 2 ตัว CPL กับ UV
และ HOOD เทียบ อีก 1 อัน

จากคุณ : aweenoreo
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 22:59:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com